ที่นี่มีแต่คำว่าให้...และคำว่าขอบคุณ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ที่นี่มีแต่คำว่าให้...และคำว่าขอบคุณ

สำหรับท่านที่มาใหม่กรุณาสมัครสมาชิก ไม่เช่นนั้นจะไม่เห็นฟอรั่มในบางส่วน

เธšเน‰เธฒเธ™Portalliเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา

Go down 
5 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
Admin
Admin
Admin
Admin

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 509

กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา   กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา EmptySat Apr 21, 2007 9:32 am

รู้ๆกันอยู่ว่าบอร์ดเราเป็นยังไง สบายๆ ไม่ซีเรียส มีกฏอยู่นิดนึง
ช่วยอ่านแล้วก็ปฏิบัติตามด้วยนะคะ

1.ตั้งกระทู้ให้ตรงหัวข้อ และอย่าตั้งกระทู้ซ้ำถ้าไม่จำเป็น
ให้ดูก่อนว่ามีคนตั้งกระทู้นั้นๆไปแล้วหรือยังก่อนลงกระทู้นะคะ ลงให้ถูกหัวข้อด้วยค่ะ

2.ห้าม Double Post
ถ้าเกิดว่าบังเอิญกดผิด ให้พีเอ็มมาบอก Admin หรือ Moderator นะคะ
แต่ถ้าโพสต์ยาวจนต้องโพสต์ซ้ำ อันนี้ไม่เป็นไรค่ะ

3.ห้ามภาษาแชตมากๆจนอ่านไม่รู้เรื่อง
ใช้ได้ แต่อย่ามากจนเกินไปนะคะ ทุกตัวงี้ไม่เอานะ
อนุรักษ์ภาษาไทยไว้เถิด เพื่อลูกหลานเรา

4.ขนาดของ Banner และ Avatar
ขนาด Maximium ของ Banner 450x150 Avatar 200x150 นะคะ อย่าโตกว่านี้นะคะ
หากพบสมาชิกคนไหนโตกว่านี้ จะส่ง PM ไปเตือน แต่ถ้ายังไม่ปรับปรุง จะลบทิ้งทันทีค่ะ

5. ห้ามซื้อขายของลิขสิทธิ์ในไทย
อันนี้หมายถึงแผ่นก๊อปนะคะ ที่มีลิขสิทธิ์ในไทยแล้ว ห้ามโดยเด็ดขาด

6.เครดิต
เมื่อเรานำรูป ข่าว หรือ อะไรก็ตามมาจากที่ไหน ให้เครดิตที่นั่นด้วยนะคะ
และหากเอาออกจากที่นี่ ก็ต้องเครดิตที่นี่ด้วยค่ะ
เพราะการให้เครดิต ถือเป็นมารยาททางสังคมอินเตอร์เน็ตอย่างนึงค่ะ

7.ห้ามทะเลาะกัน
การอยู่ร่วมกันในสังคม ไม่ว่าสังคมเล็กหรือใหญ่ แน่นอนงว่าต้องมีปัญหา เพราะแต่ละคนนิสัยไม่เหมือนกัน ดังนั้น หากคุณไม่ถูกชะตากับใคร จะทะเลาะหรือมีเรื่องกัน ห้ามทะเลาะกันที่นี่ ขอให้ไปเคลียร์กันเองนอกรอบนะคะ

ช่วยกันปฏิบัติตามด้วยนะคะ ^^

ข้างบนนี้คุณYoon_tarnเป็นคนคิดขึ้นมาและทางเราก็เห็นดีด้วย

แต่อยากเพิ่มอีกนิดดังนี้

1. ห้ามโพสรูปลามกอนาจารหรือรูปภาพที่ทำให้บุคคลได้รับความเสื่อมเสีย
2. ไม่พูดพาดพิงผู้อื่นในทางเสื่อมเสีย
4. ทางเวปไซต์จะไม่รับผิดชอบไม่ว่ากรณีใดๆเกี่ยวกับกระทู้ซึ่งโพสโดยสาธารณะชน
6. ผู้ที่ผ่านเข้ามาใช้เวปบอร์ดทุกคนทางเราจะถือว่าท่านได้อ่านกฏ กติกาแล้วหากทำผิด ข้อตกลงเราจะขอลบกระทู้หรือในกรณีร้ายแรงเราจะตัดออกจากระบบสมาชิกและไม่รับผิดชอบในความเสียหายใดๆทั้งปวง
8. ไม่ควรพูดจา ดูหมิ่น เสียดสี และ หมิ่นประมาท ต่อสมาชิกด้วยกัน ไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม
9. โพสกระทู้ให้ตรงกับหมวด ถ้าโพสผิดหมวด ทางเราขอย้ายกระทู้โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

เครดิต:Geo-mobile
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
D@viL InK
Moderator
Moderator
D@viL InK

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 124

กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา   กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา EmptySat Apr 21, 2007 6:18 pm

รับทราบคับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://azzhole-ink-zaa.spaces.live.com/
cherrybuf
เอ็มบริโอ
เอ็มบริโอ
cherrybuf

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 35

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา   กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา EmptySat May 12, 2007 4:26 pm

รับทราบเช่นกันจ้า
So_cute
เอ็มบริโอ
เอ็มบริโอ
So_cute

Female
เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 25

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา   กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา EmptyTue Jun 12, 2007 8:16 pm

รับทราบงับ
Odon
ไข่
ไข่

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 1

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา   กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา EmptyMon Jun 18, 2007 8:48 pm

รับทราบคับผม

กฎระเบียบเล็กๆ น้อยๆ ของบ้านเรา
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1